Menene sharuɗɗa biyar don zabar bearings mai shafan kai?

 

Ƙaƙwalwar lubricating da kai na iya magance matsalolin lubrication yadda ya kamata, irin su babban zafin jiki, ƙananan gudu, babban nauyi, ƙura mai nauyi, wankewa, tasiri da girgiza kayan aikin inji.Zaɓin kayan shafa mai mai da kansa yana da mahimmanci.Hanyoyin shafawa na kayan shafa mai kai shine cewa wasu kwayoyin halitta a cikin kayan shafa mai mai da kansu za su matsa zuwa saman karfen shaft a cikin aiwatar da zamewar juzu'i tsakanin shaft da hannun hannun shaft, kuma su cika kananan tabo marasa tsari.Matsakaicin tsayin daka na ingantaccen mai yana haifar da saɓani tsakanin ƙaƙƙarfan man shafawa kuma yana hana sawa a tsakanin sandar da hannun riga.Don haka ta yaya za a zaɓi bearings mai shafa kai?Mai zuwa ƙaramin bugu ne na Hangzhou mai mai da kai don sanin game da shi.

 

1. Bearing tsarin kai-lubricating bearing ne mai hada kai-lubricating block, saka a cikin karfe hannun riga, da hanyar da za a yi rawar da dace girman rami a kan karfe gogayya surface na hali matrix, sa'an nan embed molybdenum disulfide, graphite. , da sauransu. An yi shi da wani katafaren toshe mai mai da kansa.Yankin gogayya na bearings da ƙwaƙƙwaran mai shine 25-65%.Ƙaƙƙarfan tubalan masu shafan kai suna aiki da kyau a yanayin zafi har zuwa 280 ° C.Amma, saboda ƙarancin ƙarfin injinsa, ƙarfin ɗaukar nauyi yana da rauni kuma yana da sauƙin lalata, don haka za'a iya shigar da shi cikin ramukan ramuka ko ƙarfe don murkushe lahani, da toshe mai lubricating da kai don lubricate ɓangaren ƙarfe na nauyin tallafi na irin wannan nau'in na'ura mai ɗaukar lubricating mai ɗaukar nauyi nau'in nau'in nau'in fim ne mai ƙarfi mai ƙarfi, wasu kwayoyin halitta masu lubricating da kansu a cikin aiwatar da gogayya mai zamiya tsakanin shaft da hannun hannun shaft ya koma axis na saman karfe, don haka cika ƙananan rashin daidaituwa.Yana haifar da gogayya tsakanin fina-finai masu ƙarfi da kuma hana lalacewa tsakanin shaft da hannun rigar shaft.Wannan m hade hadawa m abũbuwan amfãni na jan karfe gami da wadanda ba karfe gogayya rage kayan, mai-free, high zafin jiki, high load, low gudun, anti-fouling, lalata juriya da ƙaura a sosai rediyoaktif muhallin.Musamman dace da amplitude.Ana amfani da shi a ƙarƙashin yanayin aiki na musamman ta hanyar tsoma shi a cikin wani bayani kamar ruwa kuma baya buƙatar ƙarin maiko.

 

2. Yankin lubricating toshe yana da alaƙa da saurin aiki da juriya na juriya na lubricating.Aiki a hankali, juriya mai tsayi, da yanki na karfe kamar yadda zai yiwu.Misali, toshe mai mai mai da kansa na keken tafiya da ke ɗauke da motar sandar clutch ɗin ya kai kusan kashi 25% na wurin, kuma igiyar igiyar igiyar injin ɗin tana buƙatar cikakken mai, kuma ƙarfin ɗaukar matsi bai girma ba.Tubalan sa mai da kansu sun mamaye kusan kashi 65% na yankin.

 

3. Technical bukatun bushing kayan bushing dole ne a yi da gami jan karfe, da bushing yana da babban taurin, yawanci bukatar sha zafi magani, da taurin na HRC45.

 

4. Siffar toshe mai shafan kai da buƙatun Mosaic.Akwai nau'i biyu na tubalan mai mai da kai, masu silinda da rectangular, waɗanda za su iya zama ko dai cylindrical ko rectangular dangane da yankin da aka mamaye.Ko da kuwa siffarsa, dole ne a ɗora shi cikin aminci don kada ya faɗi yayin aiki.

 

Matsakaicin faɗaɗa madaidaiciyar toshe mai mai da kansa ya kusan sau 10 na ƙarfe.Don ɗaukar canje-canjen yanayin zafin jiki, rarrabuwa tsakanin shaft da bushing yana ƙaruwa daga ainihin matakan 4 mai ƙarfi na ɓangaren ƙarfe (D4 / DC4) daga 0.032 zuwa 0.15 mm zuwa 0.45 zuwa 0.5 mm.Toshe mai mai da kansa yana fitowa 0.2-0.4mm daga karfen bushing a gefe ɗaya na biyun gogayya.Ta wannan hanyar, farkon lokacin gudu na aiki mai ɗaukar nauyi yana da cikakken mai, don haka rage yawan watsa wutar lantarki.

 

Abin da ke sama shine duk abun ciki game da yadda ake zabar bearings mai shafan kai.Na gode don fahimtar ku da goyon bayan ku!


Lokacin aikawa: Fabrairu-02-2021