Shirya matsala Na Mirgine Bearings A Gearboxes

 

A yau, an gabatar da gano kuskuren birgima a cikin akwatunan gear dalla-dalla.Yanayin gudana na akwatin gear galibi yana shafar kai tsaye ko kayan watsawa na iya aiki akai-akai.Daga cikin gazawar abubuwan da ke cikin akwatunan gear, gears da bearings suna da mafi girman rabon gazawa, sun kai 60% da 19% bi da bi.

 

Yanayin gudana na akwatin gear galibi yana shafar kai tsaye ko kayan watsawa na iya aiki akai-akai.Akwatunan gear yawanci sun haɗa da gears, bidiyoyin birgima, shafts da sauran abubuwan haɗin gwiwa.Bisa kididdigar da aka yi, daga cikin gazawar akwati na gearbox, gears da bearings suna da mafi girman rabon gazawar, wanda shine 60% da 19%, bi da bi.Don haka, gazawar akwatin gearbox Binciken bincike yana mai da hankali kan hanyoyin gazawa da hanyoyin gano alamun gears da bearings.

 

A matsayin ganewar kuskure na birgima a cikin akwatunan gear, yana da wasu ƙwarewa da ƙayyadaddun bayanai.Dangane da ƙwarewar filin, ana fahimtar ganewar kurakuran mirgina a cikin akwatunan gear daga hanyar ganewar asali na fasahar girgiza.

Shirya matsala na birgima a cikin akwatunan gear

Fahimtar tsarin ciki na akwatin gear da halaye na rashin ƙarfi

 

Dole ne ku san ainihin tsarin akwatin gear, kamar irin yanayin da kayan aiki ke ciki, nawa raƙuman watsawa a can, menene bearings akan kowane shaft, da kuma irin nau'ikan bearings.Sanin abin da shafts da gears suke da sauri da kuma nauyi zai iya taimakawa wajen ƙayyade tsarin ma'auni;sanin saurin motar, adadin hakora da watsawa na kowane nau'in watsawa na iya taimakawa wajen ƙayyade mita na kowane tashar watsawa.

 

Bugu da kari, dole ne a bayyana halaye na gazawar ɗaukar nauyi.Ƙarƙashin yanayi na al'ada, mitar meshing gear shine maɗaukakin maɓalli na adadin kayan aiki da mitar juyi, amma siffar mitar gazawar ɗaukar nauyi ba wani mahalli na mitar juyi bane.Fahimtar tsarin ciki na akwatin gear da halaye na gazawar ɗaukar nauyi shine buƙatu na farko don ingantaccen bincike na gazawar ɗaukar nauyi a cikin akwatunan gear.

 

Gwada auna girgiza daga wurare uku: a kwance, a tsaye da axial

 

Zaɓin ma'aunin ma'auni yakamata yayi la'akari da axial, a kwance da kwatance, kuma ma'aunin girgiza a cikin kwatance uku bazai zama dole a yi shi ba a kowane matsayi.Don akwatin gear tare da dumama zafi, ma'aunin ma'aunin ma'aunin shigarwa bai dace da ganowa ba.Ko da an saita wasu bearings a tsakiyar shaft, jijjiga a wasu kwatance bai dace da aunawa ba.A wannan lokacin, ana iya saita alkiblar wurin aunawa da zaɓi.Koyaya, a cikin mahimman sassa, ana yin ma'aunin girgiza a cikin kwatance uku gabaɗaya.Kula da hankali na musamman don kada ku yi watsi da ma'aunin girgizar axial, saboda yawancin kurakurai a cikin akwatin gear zai haifar da canje-canje a cikin kuzarin girgiza axial da mita.Bugu da kari, bayanai masu yawa na jijjiga a ma'aunin ma'auni guda ɗaya na iya samar da isassun bayanai don bincike da ƙayyadaddun saurin igiyar watsawa, da samun ƙarin tunani don ƙarin bincike wanda gazawar ɗaukar nauyi ta fi tsanani.

 

Yi la'akari da duka biyu mai girma da ƙananan girgiza

 

Siginar girgiza akwatin gearbox yana ƙunshe da abubuwa kamar mitar yanayi, mitar jujjuyawar igiyar watsawa, mitar meshing gear, mitar gazawar ɗaukar nauyi, mitar jujjuya iyali, da sauransu, kuma mitar mitar ta tana da faɗi sosai.Lokacin saka idanu da bincikar irin wannan nau'in girgizawar bangaren mitar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, gabaɗaya ya zama dole a rarraba ta hanyar mitar, sannan zaɓi kewayon ma'aunin ma'auni da firikwensin daidai da jeri daban-daban.Misali, ana amfani da ƙananan na'urori masu saurin saurin mitoci gabaɗaya a cikin ƙananan maɗauran mitar mitar, kuma ana iya amfani da daidaitattun na'urori masu armashi a babban mitar mitar mitoci.

 

Auna jijjiga gwargwadon yuwuwa akan mahalli mai ɗaukar hoto inda kowane shingen tuƙi yake

 

A wurare daban-daban a kan mahalli na gearbox, amsa ga wannan abin ƙarfafawa ya bambanta saboda hanyoyin watsa sigina daban-daban.Gidan da aka ɗaure inda madaidaicin jigilar gearbox yake yana da kula da amsawar jijjiga.An saita wurin sa ido a nan don karɓar siginar girgiza mai ɗaukar nauyi, kuma sassan sama da na tsakiya na gidaje sun fi kusa da maƙallan kayan aikin, wanda ya dace don saka idanu da sauran gazawar kayan aiki.

 

Mayar da hankali kan nazarin mita na gefe

 

Don kayan aiki tare da ƙananan saurin gudu da tsayin daka, lokacin da aka sawa bearings a cikin akwatin gear, girman girman girgizar halayen mitar rashin ƙarfi ba sau da yawa ba daidai da wancan ba, amma tare da haɓaka gazawar lalacewa, jituwa na Siffar mitar gazawar ɗaukar nauyi sun dace.Zai bayyana a cikin adadi mai yawa, kuma za a sami adadi mai yawa na gefen gefen waɗannan mitoci.Abubuwan da ke faruwa na waɗannan yanayi suna nuna cewa ɗaukar nauyi ya sami babban gazawa kuma yana buƙatar maye gurbinsa cikin lokaci.

 

Lokacin nazarin bayanai, yi la'akari da duka filaye da yanki na lokaci

 

Lokacin da akwatin gear ya gaza, wani lokacin girman girgiza kowane fasalin kuskure baya canzawa sosai akan zanen bakan.Ba zai yiwu a yi hukunci da tsananin laifin ko ainihin ƙimar gudun madaidaicin tuƙi ba, amma ana iya wucewa cikin zanen yanki na lokaci.Tasirin mita don tantance ko kuskuren a bayyane yake ko gudun mashin tuƙi daidai ne.Don haka, don tantance saurin jujjuyawar kowane shingen watsawa daidai ko tasirin tasirin wani kuskure, ya zama dole a yi la'akari da zane-zanen bakan girgizawa da zanen yanki na lokaci.Musamman ma, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun jituwa ba shi da bambanci daga nazarin taimako na zane-zane na lokaci.

 

Zai fi kyau auna girgiza a ƙarƙashin cikakken nauyin kaya

 

Auna girgiza akwatin gear a ƙarƙashin cikakken kaya, wanda zai iya ɗaukar siginar kuskure a sarari.Wani lokaci, a ƙananan kaya, wasu sigina masu ɗauke da kuskure za su sami rinjaye da wasu sigina a cikin akwatin gear, ko wasu sigina sun canza su kuma da wuya a samu.Tabbas, lokacin da laifin ɗaukar nauyin ya yi tsanani, a ƙananan kaya, ana iya kama siginar kuskuren a fili ko da ta hanyar saurin gudu.


Lokacin aikawa: Nuwamba-28-2020